เชื่อแล้ว ว่าดีจริง นะหน้าทอง พุทธคุณรอบด้าน เมตตาจนลูกค้าติดงอมแงม

พูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์การลงนะหน้าทอง

เชื่อแล้ว ว่าดีจริง นะหน้าทอง พุทธคุณรอบด้าน เมตตาจนลูกค้าติดงอมแงม

โพสต์โดย นางฟ้าสีชมพู » อาทิตย์ มิ.ย. 10, 2018 9:47 pm

เพื่อนๆคงเคยได้ยินวิชานะหน้าทองกันมาบ้าง หลายๆวัด หลายๆสถานที่มีการลงนะหน้าทองกัน แต่จะถามว่า ที่ไหนดีจริง ที่ไหนของจริง ก็ต้องให้คำตอบเหล่านี้ให้เพื่อนๆตัดสินใจเอง แต่สำหรับตัวเราเองแล้ว ได้ตัดสินใจค้นหาจากหลายๆสื่อ จากหนังสือ จากอินเตอร์เน็ต จากเฟสบุ๊ค จนแน่นใจเป็นแน่ชัดล่ะ ว่าเลือก อ.เสือ เข็มเทวดา แน่ๆ เนื่องจากท่านเปิดตั้งสำนักมากว่า25 ปี โอโห้ นานนะ เห็นหลายๆที่หลายๆวัด ลงนะกันมาไม่กี่ปีเองอ่ะ และอันดับต่อไป คือภาพลักษณ์อาจารย์ ว่าดีจริงไหม กินเหล้าเมายาหรือเปล่า ผิดศีลในกามไหม รักลูกศิษย์หรือเปล่า และสุดท้าย ประสบการณ์จากผู้ที่ลงนะกันไปเป็นยังไงกันบ้าง สิ่งเหล่านี้ ดูจะเหมือนว่าอ.เสือ เข็มเทวดา จะผ่านหมดทุกหัวข้อ ท่านไม่สูบบุหรี่ กินเหล้า ไม่เที่ยวสถานที่บันเทิงยามค่ำคืน ไม่มั่วโลกีย์เหมือนอาจารย์หรือพระอื่นๆที่เป็นข่าวตาว และที่สำคัญ ของท่านลงแล้วแรงจริงเห็นผลจริงๆ แค่นี้ก็ทำให้เรามั่นใจได้ว่าที่นี่แหละ ตัวจริง เสียงจริงแน่นอน การลงนะ มีทั้งแบบธรรมดา 18 แผ่น จนไปถึง 108 แผ่น ที่เรียกว่า วิชากระโหลกทองคำ ที่ถูกเอาไปก็อปปี้กันทั่วบ้านทั่วเมือง ก็ที่นี่แหละที่แรก ในเมื่อเป็นเจ้าต้นตำหรับ แล้วจะไม่ขลังกว่าได้อย่างไรกัน เพื่อนๆก็ลองไปตัดสินใจกันดูว่าจะเลือกที่ไหน แต่เราเลือกฝากตัวเป็นศิษย์ที่นี่แล้ว และจะเป็นตลอดไป ตอนนี้เราก้าวกระโดดไปสักยันต์แล้วนะ ขอบอก ว่ายันต์แม่เป๋อ กับยันต์น้ำมันพราย เด็ดจริงๆ เสน่ห์แรง จนแฟนไม่ให้กระดิกตัวไปไหนเลย ห่วงมากเกิน ศรัทธาค่ะ
นางฟ้าสีชมพู

ย้อนกลับไปยัง ลงนะหน้าทอง