แชร์ประสบการณ์ ศิษย์เก่า ที่ได้กลับไปสู่ครูบาอาจารย์

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

แชร์ประสบการณ์ ศิษย์เก่า ที่ได้กลับไปสู่ครูบาอาจารย์

โพสต์โดย vizerd13 » พุธ มี.ค. 02, 2016 9:13 am

สวัสดีครับ
วันนี้จะมาขอแชร์ประสบการณ์ และความประทับใจที่ได้เข้าไปสำนัก มาเมื่อวาน(1/3/2559)
เนื่องจากว่าเพื่อนผม มีปัญหาเรื่องความรัก ที่เครียดมากๆ ได้โทรติดต่อมาหาผม ผมเองจึงแนะนำไปว่า ไปที่สำนักอาจารย์เสือ มั้ย
เพื่อนผมจึงรีบลงมาจากเชียงใหม่ทันที หลังจากที่ ติดต่อจองคิวกับพี่หมวยเรียบร้อย
และเมื่อไปถึงที่สำนัก ก่อนเวลาค่อนข้างเยอะ ด้วยที่ว่าอ่านข้อมูลจากเว็บบอร์ดแห่งนี้มาแล้ว
จึงไปนั่งรอที่ข้างสำนัก พร้อมกับช่วยเพื่อนจัดพานครู และก็นั่งรอ
จนท่านอาจารย์เสือกับพี่หมวยกลับจากไปธุระมา เห็นพวกเรา
พี่หมวยก็ได้มา แจ้งรายละเอียด ว่า ผู้ติดตาม ญาติ หรือเพื่อนที่มาด้วย ให้ไปรอที่บิ๊กซี เนื่องด้วยว่า ถ้าเราอยู่แถวนั้น ผู้ที่กำลังเข้าพิธี จะไม่มีสมาธิ
แต่ด้วยที่ว่าผมเองเป็นศิษย์เก่า และพี่หมวยจำหน้าผมได้ ทั้งที่ผม ไม่ได้ไปที่สำนักเลย 3-4 ปีมาแล้ว
ผมจึงได้มีโอกาส เข้าพิธีไหว้ครูด้วย และได้พูดคุยกับพี่หมวย ในหลายๆเรื่อง
และที่สำคัญที่สุด สำหรับศิษย์เก่า ที่ไม่ได้ไปสำนักนาน แนะนำว่าควรไปนะครับ เพราะด้วยตอนนี้ ทางสำนักจะแจกแจงรายละเอียดการไหว้ครู การปลุกยันต์ การบำบุญ
ที่แตกต่างจากเมื่อก่อนอย่างมาก แม้กระทั่งตัวผมเอง ที่เป็นศิษย์เก่า ยังเหมือนกับ เริ่มต้นเรียนรู้ใหม่แทบทั้งหมด
แต่ประทับใจ พี่หมวยมากๆ พี่หมวยอาจจะพูดตรงมากจนเหมือนปากร้าย แต่จริงๆแล้วใจดีมากๆ ด้วยการที่พูดตรงๆเพราะห่วงลูกศิษย์ทุกคน อยากให้เข้าใจในสิ่งที่ควรปฏิบัติให้มากที่สุด
ผมเองที่ไปมาใจจริงแล้วอยากสักด้วย แต่ด้วยความที่มีปัญหาด้านการเงินจึงได้แค่ไปส่งเพื่อน แต่ยังถือว่าโชคดี ที่ยังมีโอกาสได้เข้าพิธีไหว้ครู
และพี่หมวยก็ได้ชวนผม ให้เข้าร่วมพิธีใหญ่ ในวันที่ 19 มีนาคมนี้ และผมเองก็รับปากแล้วว่าจะไปให้ได้
โดยที่พี่หมวยก็บอกผมว่า เรื่องเงินเรามาคุยกันทีหลัง ให้มาก่อน แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น

บอกเลยว่าที่ได้มีโอกาส เข้าไปที่สำนักอีกครั้ง หลังจากที่ไม่ได้ไปนาน เป็นความรู้สึกที่ ประทับใจมาก มองเห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ แม้ตอนนี้ จะยังไม่มาก แต่เชื่อว่า หลังจากผ่านพิธีใหญ่ไป
มันจะสว่างมากขึ้น

สำหรับใครที่มีปัญหาเรื่องความรัก อยากแนะนำครับ ว่า ที่นี่ของจริง เห็นผลจริง

**ปล.ถ้าผมพิมงงๆ ขออภัยด้วยครับ

ต่อ...
vizerd13
ลูกศิษย์ใหม่

Re: แชร์ประสบการณ์ ศิษย์เก่า ที่ได้กลับไปสู่ครูบาอาจารย์

โพสต์โดย tattoo_admin » อาทิตย์ มี.ค. 19, 2017 10:37 am

เราขอเตือน..สำหรับพวกโฆษณากรุณามีมารยาททางสังคมบ้าง นี้ไม่ใช่เว็บสาธารณะ และพวกเราไม่ต้องการพวกคุณอย่าทำตัวเป็นขยะสังคม เรารู้ว่าคุณเป็นใคร อย่าทำให้ตัวเองเดือดร้อน อย่าให้เราประจานชื่อคุณลงเว็บเลย ออกจากที่นี่ไปแล้วก็อย่ากลับมาวุ่นวาย อย่าให้เราต้องจุดธูปแช่งคุณเลย เลิกพฤติกรรมนี้สะ เราขอเตือน อย่ามาลงข้อความโฆษณาอีก..และทางศิษย์ทั้งหลายที่มาดูเว็บบอร์ดก็โปรดระวังพวกนี้ พวกนี้เป็นลิงค์ไวรัส อย่าได้กดเข้าไปมันจะทำลายมือถือและคอมพิวเตอร์คุณ และช่วยสอดส่องดูแลรายงาน กลุ่มทีมศิษย์ อ.เสือ ได้เลยค่ะ ถ้าพบเห็น อย่าให้พื้นที่ขยะสังคมพวกนี้ค่ะ
tattoo_admin
ผู้ช่วยคุณหมวย

แนบไฟล์
file.jpg (30.18 KiB) เปิดดู 5216 ครั้ง
tattoo_admin

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง