เสน่ห์แรงๆ สายขาว

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

เสน่ห์แรงๆ สายขาว

โพสต์โดย ศิษย์เก่า จากแดนไกล » เสาร์ ต.ค. 14, 2017 9:37 pm

สวัสดีคะ ดิฉันเป็นศิษย์เก่าของสำนักอาจาร์ยเสือนาน ตั้งแต่ดิฉันได้เข้ามาเป็นศิษย์ของสำนักอาจาร์ยเสือ บอกเลยคะว่าชีวิตเปลี่ยนไปมากเป็นมากจริงๆ ทางบ้านของดิฉันเป็นคนถือศีลคนพูดได้ว่าเค่งมากๆ ตอนแรกที่เข้ามาก็มีปัญหากับที่บ้านหน่อยๆ เพราะเค้าคิดว่าที่นี้สายดำเหมือนของที่อื่น แต่ไม่เลยคะสำนักอาจาร์ยเสือเป็นสายขาวล้วน เน้นปลุกยันต์ ทำบุญและไหว้ครูเป็นหลัก และการทำบุญก็ทำกับวัดที่กันดารอยู่ออกไปไกลจากเมืองคือเน้นบุญมากๆคะ จากประสบการ์ณตรงที่ได้อยู่กับสำนักอาจาร์ยเสือมาถ้าทำบุญไหว้ครูเป็นประจำบอกเลยคะว่าไม่คำว่าตกต่ำมีแต่คำว่าดีขึ้นและดีขึ้นเรื่อยๆ จากแต่ก่อนที่ไม่มีอะไรเลยคะแม้แต่คนมาชอบตอนนี้ก็มีให้เลือกเยอะจนไม่ไหว แต่ละคนที่เข้ามาก็ดีดี๊ไม่ว่าจะหน้าตาหรือว่าฐานนะทางครอบครัว คือตอนนี้ทำให้เราอยู่ได้แบบสบายๆแทบไม่ต้องทำอะไรเลยคะ ต้องขอขอบคุณพี่หมวยที่ช่วยแนะนำแนวทางชีวิตใหม่ให้และอาจร์ยเสือที่มอบยันต์ดีๆเจ๋งๆให้ จากจุดที่เคยอยู่ตอนนั้นจนมาถึงจุดนี้ได้ถือว่าไกลมากคะ และเราเป็นคนทำบุญไหว้ครูสม่ำเสมอ ถ้ามีโอกาศก็จะกลับไทยไปสำนักอีกแน่นอนคะนี้เป็นสิ่งที่ตั้งใจไว้ เลยอยากบอกใครๆที่ไม่มั่นใจหรือว่ากลัว อย่ากลัวเลยคะที่นี้ของจริง สายขาวแน่นอนแถมยังมีพี่หมวยประชาสัมพันธ์ของสำนักที่คอยช่วยเหลืออยู่ตลอดไม่เคยทิ้งกันไปไหน และสุดท้ายยันต์ของที่นี้บอกเลยคะว่าดีและแรงแร๊ง ขอบคุณนะคะสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ ต.ค. 14, 2017 9:37 pm.
ศิษย์เก่า จากแดนไกล

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง