ประทับใจพี่หมวยและอาจารย์เสือมากคะ

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ประทับใจพี่หมวยและอาจารย์เสือมากคะ

โพสต์โดย daranee » ศุกร์ ต.ค. 13, 2017 12:37 pm

เราเป็นคนนึงที่เคยไปทำพิธีหลายสำนักมาแล้ว แต่ทุกๆที่ที่ไปหลังจากทำแล้วต้องกลับมาด้วยความผิดหวัง และเสียเงินไปเยอะมา มีอยู่วันนึงเราไปเจอเฟสบุคของสำนักชมรมอนุรักษ์การสักยันต์ไทย อ.เสือ เข็มเทวดา เราเลยเข้าไปดูและอ่านรีวิวทั้งจากเฟสบุ๊คและเวบไชต์ อาจารย์เสือมีลูกศิษย์เยอะและประสบความสำเร็จกันทั้งนั้น ตอนนั้นเราไม่มีความลังเลที่จะโทหาเบอร์โทรที่โชว์ที่เวบบอร์ดเลย เราก็โทรไปแล้วก็มีพี่หญิงคนนึ่งรับซึ่งก็คือพี่หมวย เราก็เล่าความทุกข์ของเราให้พี่หมวยฟัง พี่หมวยก็รับฟังทุกอย่าง พี่หมวยใจดีและน่ารักมากคะ เราประทับใจตั้งแต่ตอนนั้นเลย แล้วเราก็นัดคิวไปทำพิธีที่สำนัก พอถึงวันนัด เราก็ไปแต่โดยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ วันนั้นเราแต่งตัวไปแบบไม่เรียบร้อยและดอกไม้ที่นำไปก็ไม่เหมาะ แต่พี่หมวยและอาจารย์เสือก็ยังใจดี มีเมตตา ทำพิธีให้เราทั้งๆที่เราทำตัวไม่ถูกกาละเทศะ พี่หมวยดูแลดีมากคะ ให้คำปรึกษา แนะแนวดีมาก หลังจากที่ได้เจอพี่หมวยและทำพิธีกับอาจารย์เสือแล้วรู้สึกดีขึ้นเยอะเลยคะ ไม่มีสำนักที่ไหนที่เราไปแล้วจะดูแลลูกศิษย์ดีขนาดนี้ เป็นที่ที่อยากจะช่วยคนที่มีความทุกข์ และมีปัญหาแบบจริงๆ ประทับใจพี่หมวยและอาจารย์เสือมากค่ะ สิ่งที่พี่หมวยบอก พี่หมวยสอน หนูจะตั้งใจประปฏิบัติตามที่หมวยบอกทุกอย่าง เพื่อผลที่ดีกับตัวหนูเองและได้คนรักกลับมา
ขอบคุณพี่หมวยมากๆ ที่ตั้งใจสอนน้องคนนี้นะคะ
daranee
ลูกศิษย์ใหม่

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง