บินกลับมาเติมพลัง

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

บินกลับมาเติมพลัง

โพสต์โดย Nong » พุธ มิ.ย. 20, 2018 8:24 am

สวัสดีคะลูกศิษย์ของสำนักอาจารย์เสือทุกท่าน นงค์นะคะเป็นคนธรรมดาจนกระทั่งได้มาเจออาจารย์เสือและพี่หมวยที่หลายๆคนบอกว่าน่ารัก เธอไม่ได้น่ารักอย่างเดียวนะคะแต่เธอยังใจดีมากเนื่องด้วยเป็นเก่าที่รู้จักกันมานานมากจึงทำให้รู้ว่าเธอไม่เพียงแต่ใจดีอย่างเดียวแต่รักศิษย์มากที่สุดเปรียบเสมือนญาติที่สนิทของเราคนนึงเลยที่เดียว เรื่องของเรามีอยู่ว่า นงค์อยู่ต่างประเทศคะไม่ค่อยว่างเลยเพราะทำงานหนัก บางทีก็เจอแต่ปัญหา แต่มีอาจารย์เสือและพี่หมวยที่คอยเป็นกำลังใจให้เสมอ ครั้งนี้มีโอกาศ ได้หยุดทั้งทีเลยบินกลับมาเติมพลังกันสักหน่อยหลังจากหายไปนานครั้งแรกที่กลับมาความรู้สึกบอกไม่ถูกเลยคะคิดถึงที่นี้มากเปรียบเสมือนบ้านหลังที่สองคือกลับมาไทยต้องมาเกือบทุุกครั้งคะ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีจากพี่หมวยของเรา หลังจากนั้นคุยกันนิดหน่อยก็ถึงเวลาสักคะเราเลือกเป็นน้ำมันเพราะว่าเรามีหมึกแล้ว ได้รับยันต์พระศิวลี หลังจากได้รับยันต์มา ชีวิตดีขึ้นมากๆเลยคะถ้าเรื่องความรักคนรักเก่าก็มาจากแม่แฟนที่เคยร้ายใส่เราก็ดีด้วยจนเรานี้ งง ไปเลย คนใหม่ก็มีเข้ามาเรื่อยๆไม่ขาดสายทั้งไทยและต่างชาติ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นต่างชาติคะเพราะเราของไว้และคนที่เข้ามาก็มีแต่คนดีๆนะคะ จนตอนนี้เค้าพูดถึงเรื่องจะมาขอเรากับพ่อแม่เพื่อจะแต่งงานแล้วคะเราก็แอบตกใจ เรื่องการงานและการเงินนี้พุ่งมากมากๆ ถึงมากที่สุดเลยคะ มีเงินเข้ามาตลอดและเยอะมากๆด้วยมีแต่คนรักคนหลง ผู้ใหญ่เมตา การงานก้าวหน้าเงินเดือนขึ้นเอาๆ ตอนนี้มีแผนกำลังทำธุรกิจก็มีแต่คนมาคอยช่วยเหลือเกือกูลเรียกได้ว่าชีวิตดีดี๊มากเลยคะ เหมือนเปลี่ยนชีวิตเราไปเลยมีแต่คนมาสนใจเยอะมากกกกกก สุดท้ายนี้ก็เป็นเพราะยันต์ของสำนักอาจารย์เสือและพี่หมวยที่คอยสอนตลอดเนี้ยแหละคะถึงมาได้ไกลถึงทุกวันนี้ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังอีกนะคะ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on พุธ มิ.ย. 20, 2018 8:24 am.
Nong

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง