สมหวังเรื่องความรัก เพราะ อ.เสือ กับพี่หมวย

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

สมหวังเรื่องความรัก เพราะ อ.เสือ กับพี่หมวย

โพสต์โดย นิดหน่อย » จันทร์ ม.ค. 14, 2019 8:26 am

น้องนิดหน่อยค่ะ เป็นศิษย์ใหม่ ไปพบอ.เสือ เมื่อกลางเดือน ธันวาคม มีปัญหาเรื่องแฟนปันใจไปคบคนใหม่ ตอนนั่นรู้สึกแย่มากๆค่ะ เหมือนชีวิตมันพังทลายไปหมดไม่อยากทำงาน ไม่อยากไปเรียน ไม่อยากกินข้าว ใจสลายไปหมด นั่งร้องไห้ทุกๆวัน เรียกได้ว่ากินน้ำตาแทนข้าวกันเลย พ่อแม่ เพื่อนฝูงต่างเป็นห่วงกลัวจะฆ่าตัวตาย เพราะเรารักแฟนคนนี้มาก มีแพลนจะแต่งงานกันในวาเลนไทน์ปีนี้ด้วยแต่มาเกิดเหตุขึ้นก่อน โชคดีมากๆที่ได้มาพบอ.เสือ โดยบังเอิญจริงๆค่ะ เหมือนฟ้ามาโปรด พอดีเปิดเพจเจอ พออ่านๆประสบการณ์จากศิษย์เก่าๆที่ไปหาท่าน ก็ศรัทธาและเชื่อมั่นว่าอ.เสือ ช่วยเราได้แน่ค่ะ โดยเฉพาะพี่หมวย น่ารักมากๆค่ะ คอยให้กำลังใจและพูดคุยอธิบายเป็นอย่างดี จากคนไม่รู้อะไรเลย แต่เดี๋ยวนี้ศรัทธาครู รักครูมากๆค่ะ ทำบุญ ท่องมนต์ไม่เคยขาด จนก่อนปีใหม่ หนึ่งวันแฟนโทรมาชวนไปหัวหิน ปรับความเข้าใจกัน เป็นอะไรที่ไม่น่าเชื่อจริงๆค่ะ จากที่หนีหน้า ปิดไลน์ ปิดเฟส ปิดมือถือ ติดต่อไม่ได้เลย แต่ตอนนี้ตามเรายังกับเงาตามตัว ปฎิหาริย์ มีจริงๆ ถ้าเราศรัทธาและตั้งใจที่จะทำตามสำนักบอก ขอเป็นอีกหนึ่งตัวอย่างและอีกหนึ่วกระบอกเสียง ว่าที่นี่ช่วยเราได้จริงๆนะค่ะ ขนาดตัวเราเองโง่ๆไม่รู้เรื่อง สักยันต์ หรือพ่อแก่อะไรเลย ตอนนี้เราเข้าใจทุกอย่าง ถ้าเราศรัทธาและรักท่านด้วยใจจริง ท่านให้เราสมหวังจริงๆค่ะ ถือว่าเป็นของขวัญปีใหม่ที่สุดวิเศษที่สุดในขีวิต ที่ครูให้เราจริงๆ ต้องกราบขอบพระคุณ อ.เสือ และพี่หมวย นะค่ะ ที่คอยให้กำลังใจและไม่ทอดทิ้งหนูน้อยตัวเล็กๆคนนี้ค่ะ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on จันทร์ ม.ค. 14, 2019 8:26 am.
นิดหน่อย

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง