รักพี่หมวยสุดหัวใจ

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

รักพี่หมวยสุดหัวใจ

โพสต์โดย แพร » อาทิตย์ ม.ค. 20, 2019 6:43 am

สวัสดีค่ะ เมื่อวานนี้ (5/1/62)ได้มีโอกาสเข้าไปเติมพลังชีวิตกับพี่หมวยมาค่ะ
พี่หมวยยังคงน่ารัก และใจดีเหมือนเดิม แต่ครั้งนี้พิเศษกว่าครั้งก่อนค่ะ
พี่หมวยได้สอนสิ่งต่างๆมากมายที่เราไม่เคยรู้มาก่อน อย่างเช่นการปรับเปลี่ยน
การแต่งหน้า ทำผม, การวางตัว, การพูดจาให้ดูน่าฟัง ในการสอนของพี่หมวยนั้น
พี่หมวยจะสอดแทรกข้อคิดต่างๆให้เราเยอะมากๆเลยค่ะ บางเรื่องที่ไม่เคยรู้มาก่อน
พี่หมวยก็สอนให้ได้รู้ บางเรื่องที่เป็นเกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆพี่หมวยก็สอนให้ค่ะ
เรียกได้ว่าพี่หมวยเป็น ‘ครู’ คนหนึ่งในชีวิตของเราเลยก็ว่าได้ นอกจากนี้พี่หมวย
ยังสอนเรื่องเกี่ยวกับระบบการปกครองให้เราอีกด้วย พี่หมวยจะย้ำตลอดค่ะว่าอยากให้เรา
และทุกคนที่เป็นวัยรุ่นอยู่ โตไปเป็นผู้ใหญ่ที่มีคุณภาพ ทำให้เรารักพี่หมวยและรักสำนักอาจารย์
มากยิ่งขึ้นไปอีกค่ะ แล้วขอบอกอีกเรื่องนะคะ คนที่สนใจในเรื่องของการสักยันต์
แต่ยังลังเลอยู่ หรือมีปัญหาชีวิตที่หาทางออกไม่ได้อยากให้ลองมาแรึกษาพี่หมวยค่ะ
พี่หมวยไม่เคยคิดว่านี่คือธุรกิจค่ะ แต่พี่หมวยคิดว่าคือการช่วยเหลือของครูกับศิษย์นะคะ
อย่างเมื่อวานที่เข้าไปหาพี่หมวย เราได้เดินทางไปคนเดียวก่อนจะกลับพี่หมวยยังช่วยเรื่องค่าเดินทาง
แถมยังห่อเสบียงให้ไปทานตอนหิวอีกนะคะ ก่อนจะออกจากสำนักยังโทรเรียกพี่วินมารับอีกด้วย
จะมีสักกี่สำนักที่เป็นแบบนี้ นี่จึงเป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่เรารักและศรัทธาในสำนักนี้มากๆ
สุดท้ายนี้ก็คงอยากให้ทุกท่านที่มีปัญหา ลองมาที่สำนักดูค่ะแล้วคุณจะรู้ว่าที่นี่ให้อะไรมากกว่าการสักยันต์

รักและเคารพ ปู่ฤาษี อาจารย์เสือ และพี่หมวยมากๆค่ะ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on อาทิตย์ ม.ค. 20, 2019 6:43 am.
แพร

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง