วันแห่งความรักพึ่งผ่านไป แต่ความรักสันักไม่มีวันหมด

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

วันแห่งความรักพึ่งผ่านไป แต่ความรักสันักไม่มีวันหมด

โพสต์โดย ฮันนี่ » พุธ มี.ค. 06, 2019 4:10 pm

สวัสดีคะ ศิษย์ทั้งเก่าและใหม่ทุกๆท่าน ฮันนี่เองนะคะเป็นศิษย์ของสำนักนี้มาอย่างยาวนานวันแห่งวันรักพึ่งผ่านไปแต่ความรักที่มีให้พี่หมวยและสำนักไม่มีเปลี่ยนแปลงเลยคะ จากเด็กกะโปกที่ใครๆก็มองว่าคงไปไม่ได้ไกลแต่เพราะตั้งแต่ได้เป็นศิษย์สำนักนี้มาชีวิตฮันนี่ดีขึ้นอย่างบอกไม่ถูกเลยคะ เริ่มจากอยากได้ไปอยู่แทบยุโรปก็ได้มาอย่างที่ใจฝันไว้ ไม่ว่าฮันนี่จะติดขัดเรื่องอะไรจะมีพี่หมวยคอยช่วยเหลือและอยู่ข้างๆเสมอนี้และคะคือความน่ารักของคนที่สำนัก ผู้หญิงใสๆที่เก่งไปสะสะทุกด้าน เธอไม่ได้มีดีที่ความสวยแต่เธอยังฉลาดและมองสถานการณ์ออกเลยทำให้ชีวิตทั้งเราและหลายๆคนมีทางออกที่ดีเสมอ จนกระทั้งตอนนี้ฮันนี่มีชีวิตที่ดีมากคะ ได้อยูเมืองนอกตามที่ฝันไว้ มีแฟนที่หล่อเอาใจเก่งรักเรามาก แต่ก็มีคนเข้ามาจีบตลอดเยอะจนเลือกไม่ถูก แฟนเก่าก็กลับมา คนใหม่ก็มี จากผู้ชายเจ้าชู้หลายๆคนเราก็เอาเค้าสะอยู่หมัด เพราะได้คำปรึกษาการวางตัว ทุกอย่างจากพี่หมวยของเรา เธอจึงเปรียบเสมือนนางฟ้าแม่ทูนหัวของใครๆหลายๆคน ไม่ว่า ศิษย์คนไหนมีเรื่องทุกใจ ร้ายแรงหรือหนักแค่ไหนเธอคนนี้เปรียบเสมือนทางออกและคอยอยู่ข้างๆเสมอ รวมถึงอาจรย์เสือของเราด้วยท่านเป็นคนเงียบๆแต่เปรียมไปด้วยเมตตาและความหวังดีต่อศิษย์ ท่านจะคอยมองอยู่ห่างๆและคอยแนะนำผ่านทางพี่หมวยอีกที ทั้งคู่จึงเป็นเหมือนน้ำเย็น ของขวัญที่แสนพิเศษจากฟ้าที่ไม่สามารถเปรียบกับอะไรได้เลย ฮันนี่เลยอยากจะฝากถึงศิษย์ใหม่ทุกๆท่านนะคะ เชื่อและศัทธาเท่านั้นถึงจะเกิดผลดังใจหวัง บางครั้งอาจจะขัดใจเราไปบ้างแต่ได้ดีทุกคนคะ ฮันนี่รับประกันได้ดูอย่างฮันนี่เปฌนตัวอย่างได้ ความรักดี๊ดีเสน่ห์เหลือล้น เรื่องงานก้าวหน้าจนได้มาอยู่ถึงต่างประเทศถึงจากยากแต่ก็ได้มา เงินทองไหลมาเทมาเพราะครูให้ เพียงแค่ทุกคนรักครูและสำนักอย่างหมดใจทุกอย่างก็จะตามมาอย่างปราฎิหาร สวัสดีวันแห่งความรักอีกครั้งคะ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on พุธ มี.ค. 06, 2019 4:10 pm.
ฮันนี่

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง