ไม่เชื่อก็ ต้องเชื่อ

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ไม่เชื่อก็ ต้องเชื่อ

โพสต์โดย คมสัน แม้กไม้ » พฤหัสฯ. พ.ค. 05, 2016 8:46 pm

สวัสดีนะครับ สานุศิษอาจารย์เสือ ทั้งศิษเก่าและศิษใหม่ วันี้ผมมีประสบการมาเหล่าให้ฟังนะครับ เมื่อตอนต้นปี ที่ผ่านมานี้ ผมทำงานอาชีพส่วนตัว ก็จะมีช่วงที่ ได้กำไลจากงานบ้างและก็มีการขาดทุนจากการประกอบอาชีพของตัวเองบ้าง ส่วนตัวผมจะเป็นแบบที่สองซะมากกว่านะครับเมื่อต้นปีมาจนถึง เดือนเมษาที่ผ่านมา ธุรกิจผมขาดทุนแทบจะไม่มีกำไลจากการทำงานไม่มีลูกค้าติดต่อ หรือมีงานทำเลย ลูกน้องที่มีอยู่ก็ค่อยๆขอลาออกไปที่ละคนสองคน ซึ้งเป็นเรื่องที่น่าตกใจมาก ตอนนั้นผมเครียดมากแต่ก็ไม่รู้ว่าจะหาทางออกได้อย่างไร จะเลิกกิจการ ดีหรือเปล่าคิดมาก ไม่มีที่พึ่งไม่หนทาง ที่จะหาทางออกได้เลย จนมาวันหนึ่ง ผมก็ได้เล่นอินเทอร์เน็ทไปเพื่อที่จะไม่เครียด แต่เผอิญไปเจออยู่เว็บหนึ่งซึ่งเป็นเว็ป ของสำนักสักยันอาจารย์เสือ ผมของอ่านดูไปเรื่อยๆ และก็มีคนมาแชร์ประสพการ ผมรู้สึกเลื่อมใสและสำนักแห่งนี้มาก ผมก็โทรติดต่อเข้าไปสอบถามดู มีผู้หญิงคนหนึ่งรับสาย ผมก็เลยบอกรายละเอียดว่า ผมมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องธุรกิจไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีให้ผมนำพาบริษัทไปรอดได้ พี่หมวยบอกว่าให้ทำใจให้สบายแล้วมาที่สำนัก และผมก็เลยทำการจองคิวเพื่อพบกับท่าน อาจารย์เสือ พอถึงวันที่ผมจะเข้าไปที่สำนักผมรู้สึกตื่นเต้นอย่างไงบอกไม่ถูก พี่หมวยเลยแนะนำให้ผมจัดพานและทำใจให้สบาย ปัญหาจะคลีคายโดยไม่ช้า ขอให้ทำใจให้สบายนะผมก็ทำตามที่พี่หมวยแนะนำทุกอย่าง วันนั้นคนมาที่สำนักเยอะมากผมเข้าในสำนักมีความรู้สึกสบายใจมากมาก ไม่ทุก ไม่ร้อน เหมือนตอนก่อนหน้าที่จะเข้าไปในสำนักเลย แปลกใจมากเลย ซึ่งก่อนหน้านี้ ใจผมเป็นกังวลมาก ใจไม่สงบเลย ต่อพอเข้าไปในสำนักจิตใจผมสงบและนิ่งมากเหมือนกับว่าไม่ปัญหาอะไรมารบกวนจิตใจผมเลย ณ ขณะนั้น พอเข้าไปผมก็กราบไหว้พระในสำนัก และก็กราบไหว้บาอาจารย์ทำจิตรให้สงบและก็นั่งฟัง พี่หมวยแนะนำการทำบุญ การไหว้ครู พอทำพิธีเสร็จ ผมก็นั่งรอคิวเพื่อที่จะทำการสักกับ อาจารย์เสือวันั้นมีคนมาสักเยอะมากผมก็นั่งอยู่สักพักก็ถึงคิวของผมขึ้ยไปพบอาจารย์ ตื่นเต้นมากครับ พอผมเข้าไปที่ห้องอาจารย์ ดูอาจารย์ใจดีมากสุภาพเรียบร้อย ไม่น่ากลัวเหมือนหนังที่ผมผมเคยดูว่า อาจารย์ต้องดูน่ากลัว แต่ที่อาจารย์เสือดูใจดี อ่อนโยน มากครับ วันนั้นผมได้ทำการสัก สาริกาหลงลัง เกี่ยวกับการงานและธุรกิจ พออาจาร์กำลังจะสักเห็นผมเกร็ง อาจารย์บอกทำใจให้สบายนะแล้วทุกอย่างจะดีขึ้น ผมก็ทำตามที่อาจารย์แนะนำพอสักเสร็จ อาจารย์เสือใจดีมากครับได้ทำการลง นะสาริการลิ้นทองและนะหน้าทองให้ผมอีกด้วย พอผทำพิธีเสร็จ อาจารย์ก็บอกว่าทำใจให้สบายชีวิตจะดีขึ้นแน่นอน พอทำอะไรเรียบร้อยกราบลาอาจารย์ และลงมาพบพี่พี่หมวยและก็ขอบคุณพี่และผมก็ทำการลากลับ ผมขับรถกลับบ้านทำตัวตามปกติ ช่วงละหว่างที่ผมขับรถกลับก็คดถึงเรื่องงานต่างๆว่าจะทำอย่างไไรต่อไปดี ก็มีสายโทรเข้ามาเป็นลูกค้าเก่า เค้าบอกว่ามีงานให้ผมทำ ว่างหรือเปล่ามาหาผมหน่อยได้ไม ผมก็บอกได้ครับผมจะเข้าไป ผมก็ดีใจมากเลยว่ามีลูกค้าเรียกเข้าไปหา พอถึงวันนัเข้าไปหาลูกค้ารายนี้คุยรายละเอียดกันเสร็จเรีบยร้อย ลูกค้าก็แนะนำให้ไปทำบ้านเพื่อนเค้าต่ออีก และมีลูกค้ารายใหม่ติดต่อเข้าเรื่อย วันหนึ่งผมรับสายโทรศัพวันละ 10รายได้ครับ ลูกค้าก่อนหน้านี้ที่ผมติดต่อไปเค้าไม่รับสายบ้าง ติดต่อไปไม่สะดวกบ้างโทรกลับมาหาผมตลอดจนผมมีงานทำ จนแทบทำไม่ทันเลยผมร้องไห้เลยครับ ไม่คิดว่าผมไปสำกอาจารย์เสือวันเดียวชีวิตของผมจะดีขึ้นได้ขนาดนี้ ผมขอขอบคุณ อาจารย์เสือและพี่หมวยมากนะครับที่เปลี่ยนชีวิตจากงานไม่มีทำธุรกิจกำลังจะปิดกิจการแต่ตอนนีธุรกิจของผมกำลังจะเดินไปข้างหน้าอย่างมั่นคงได้อีกครังหนึ่ง และในวัน พฤหัสบดีที่ 12/5/59นี้ผมจะไปสำนักอาจารย์เสือ เพื่อที่จะทำการสัก นะเมตตา ถ้าท่านใดสะดวก ผมขอเรียนเชิญมาสักด้วยกันนะครับหรือท่านใดสนใจ ก็สักด้วยกันนะครับ ถ้าท่านใดสัปสนชีวิตหรือว่าไม่รู้ว่าปัญหาที่เราเป็นอยูขณะนี้จะแก้ได้อย่างไรผมขอแนะนำสำนักอาจารย์เสือช่วยท่านได้นะครับ ลองมาดูแล้วพบกับความสำเร็จเหมือนกับผมที่ไดเหล่ามาทั้งหมดนี้นะครับ และพบกันที่สำนักอาจารย์เสือนะครับ ^_^
คมสัน แม้กไม้

Re: ไม่เชื่อก็ ต้องเชื่อ

โพสต์โดย พีหมวย » ศุกร์ พ.ค. 06, 2016 1:19 pm

ก้อนหน้านี้ คุณคมสันต์แมกไม้ มาครั้งแรก ทางสำนัก คือพี่หมวยไม่ได้สักให้นะ ให้ขุนแผนกุมารทองไปใช้ แอบบอกสูตร ปูพื้นฐานของคนมีครูไปนำร่องไปก่อน เกิดดีแฮะ เกิดกลับมาหาเราซะงั้น มาเล่าเรื่องต่างๆๆให้ฟ้งว่า ดีอย่างไรบ้าง มากมายต่างๆๆนาๆๆ พี่หมวยครั้งแรกให้ยันต์เดียวกับพี่หมวยเลย ยันต์นำมันพราย ธุรกิจก้าวหน้า เห็นได้ข่าวมาว่า ลูกค้าจายโอนมาทีละ สองแสน แอบดีใจแทน คุณคมสันต์คนนี้ เป็นลูกศิษน์ที่รักครูมากๆๆ ศรัทธาครูจริงๆ จึงได้ผลลัทพ์ อย่างนี้ พอต่อมายังมาเติมเพิ่มพลังยันต์ เสมือนได้เตืมปุ่ยให้กับต้นไม้ ครั่งที่สองมารับยันต์โขค ลาภ การเงิน มีการมาเสริม นะ หน้าทอง สลับกันไปบ้าง ลูกศิษย์อย่ามองว่า ที่นี่จะเป็นสถานที่ที่ทุกคนมีปํญหา หนีร้อนมาพึ่งเย็น ทุกข์ใจ ลำบาก แฟนทิ้งไม่มีเเรงทำงาน คัาขายลำบาก มีการโทรมาให้ส่งพลังให้เพิ่มยอด เรียกลูกคัาเข้าร้าน อ เสือถาม .มีงี้ดวยหรือ หลังจากคุณหมวยวาง ลูกค้ามาเต็มเลยยยยย มันแปลกดีนะ ที่นี่มักมีางมหัศจรรย์เสมอ อนากบอกทุกคนว่า ให้รักครู เพราะครู ไม่ทิ้งเรา จงภูมิใจในครู อ เสือ เข็มเทวดา ไมมีการเยินยอแค่อย่างใด ที่อื่นอาจให้ไม่ได้ แต่ แต่ ที่นี่ให้คุณได้ เพราะ เราคือ ของจริง หรอกคนได้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น
พีหมวย

โพสต์โดย พี่หมวย » ศุกร์ พ.ค. 06, 2016 11:46 pm

แจ้ง สำนักมีการเจริญเติบโตขึ้น กาลเวลาที่ยาวนาน ประสบการณ์ที่ท่านอาจารย์ เสือ อยู่ในแวด วง วงการสายสักยันต์ เมตตามหานิยม ทำให้ขยายทั้งภาคคะวันออก กรุงเทพมหานคร และทั่วไทย จึงทำให้ต้องมีการจัดการเรื่องสถานที่ที่กว้างขวางขึ้น อย่างที่กล่าวมาข้างต้นแล้ว พิธีกรรมต่างๆๆ การไหว้ครู จะได้ไมีแออัดเบียดเสียดเหมือนที่ผ่านมา บางครั้งคนล้นจนหาที่นั่งไม่ได้ ด้วยบารมีแห่งครูยาอาจารย์ จึงมีสำนัก(อาศรม)ครูพระฤาษี่ที่สมบูรณ์แบบ พรั่งพร้อมทั้งความศักดิ์สิทธิ์ สวยงาม มีความร่มเย็นบริเวณรอบ เหมาะสมกับสานุศิษย์ที่มารับบารมีครู ขณะนี้เปิดสำนักทุกวัน หากแต่ต้องจองคิวชีดเจน เพื่อความเป็นระเบียบ และความพร้อมของท่านอาจารย์ และตัวท่านเอง วันเสาร์เฉพาะกิจเท่านั้น สำหรับอาทิตย์นั้นอาจารย์ท่านคงไปทำบุญ และได้เคิมพลังบารมีให้กับตนเอง การนัดคิวที่แน่นอนนับเป็นผลดีกับส่านุศิษย์ ได้การเตรียมพร้อมครบถ้วนกระบวนการ จึงเรียนมาเพื่อทราบ จาก อ หมวยแห่งชมรมอนุรักษ์ค่ะ
พี่หมวย

โพสต์โดย คมสัน แม้กไม้ » ศุกร์ ก.ย. 30, 2016 4:42 am

ครั้งแรกที่มีโอกาสได้เข้าไปที่สำนักอาจารย์เสือ เจอกับพี่หมวย พี่หมวยได้บอกผมจริงๆว่าวันนี้ให้ผมกลับไปก่อนเพราะว่า สภาพของผมในวันนั้น หน้าตาดำค่ำมาก พี่หมวยใจดีบอกว่า สำนักไม่อยากได้เงินจากสิท ถ้าช่วยเหลือลูกศิษไม่ไ้ด้ และพี่หมวยแนะนำให้ผมทำบุญเยอะตอนนั้นผมก็รู้สึกผิดหวังเป็นธรรมดานะครับแต่ในวันนั้นเองพี่หมวยก็เมตตา ให้กุมารทองดูดรกมาพร้อมกับผ้ายันขุนแผนนางล้อม ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก และก็ไม่ได้คิดอะไรเลย ผมก็เลยลาพี่หมวยกับ และก็กราบลา ครูบาร์อาจารย์ที่สำนัก กลับกรุงเทพ แต่เรื่องยังไม่จบเท่านี้ พอผมกลับมากรุงเทพใช้ชีวิตตามปกติ ทำงานไปตามปกติ เวลาผ่านไป 2-3 วัน ได้มีคนซึ่งเป็นคนขายของแถวบ้านปิดร้านดึกๆมาบอกมาถามแฟนผมว่า เห็นมีเด็กนั่งอยู่หน้าบ้านตอนดึกๆใครเหรอแล้วทำไมเค้าไม่เข้าบ้านละดึกมากแล้วเป็นห่วงเด็ก แฟนผมก็ งง เพราะที่บ้านมีลูกแต่ก็เอาเข้านอนตั้งหัวค่ำแล้วไม่น่าจะมีเด็กที่ไหนแฟนผมก็บอกว่าคงจะเป็นเด็กจากที่อื่นมีง แต่ลุงคนนี้เค้ายืนยันว่าเห็นเด็กมานั่งที่นี้ทุกวันทุกคืนเลย ลุงแก่ปิดร้านก็ประมานตี 2-3 ทุกวัน แฟของผมเลยเอาเรื่องนี้มาเล่าให้ผมฟัง ผมก็เลยคิดขึ้นมาได้ว่าพี่หวยเคยให้กุมารทองผมมา ผมก็เลยนึกขึ้นได้ก็อัญเชิญกุมารทองเข้ามาในบ้าน หาข้าวหาน้ำให้กุมารทองกิน ผมเลี้ยงกุมารทองมาได้สัก 2-3 วัน วันที่ 5 ตอนเที่ยงคืนผมก็จัดการหาอาหารและน้ำให้กุมารทองตามปกติ ผมก็เลยพูดกับกุมารทองว่า ผมตั่งชื่อ กุมารทองว่า ทรัพเพิ่พูน ผอกกับกุมารทองว่า ลูกทรัพเพิ่มพูนถ้าลูกมีจริงและมาอยู่กับพ่อแล้วจริง ลูกหางานหาเงินให้พ่อใช้หน่อยสิลูก พ่อไม่มีงานทำเลย ถ้าสำเร็จพ่อจะทำบุญให้นะ พอผมพูดเสร็จผมก็เข้าไปนอนตามปกติ แต่ว่าผมฝันเห็นเด็กผู้ชายไม่ใส่เสื้อ และก็ยิ้มให้ผมแล้วผมก็ตื่น ผมก็คิดว่าฝันแปลกๆ ผมก็อาบน้ำแต่งตัวไปทำงานตามปกติ แต่วันนีผมรู้สึกสบายใจยังไงบอกไม่ถูก ช่วงสายสาย ผมไปติดต่อลูกค้า ซึ้งเป็นคนจีนขี้เหนียวเรื่องเยอะเรื่องมาก แต่วันนี้ร้สึกแปลกจังทำไมวันนี เจ้คนนี้เค้ารู้สึกเป็นกันเองกับผมจัง ผมเสนองานจุดไหน หรือตรงไหน เจ้เค้าไม่ขัดเลยแถมยิ้มและพูดจาดีกับผมด้วย ซึ้งมันผิดปกติ ปกติแล้วต้องวีน ต้องบน ต้องแถมนูนนี้นั้น ผมเลยคิดว่าแก่คงจะขอลดราคาเยอะๆแน่เลย เลยไม่ขัดอะไรเลย ยังงี้ผมขาดทุนเยอะแน่เลยหรืออาจจะไม่มีกำไลเลยมัง พอเสนอ ราคามา เจ้แกก็ดูอยู่นาน ผมก็นั่งรอ นั่งทำใจกับคำตอบ เจ้เค้า สักพักบอกว่าราคาโอเค มาทำได้วันไหนละ ไม่ขอลดราคาไม่ต่อราเลยสักบาท ขอเก็บเงินมัดจำแกก็ให้ด้วยผิดปกติมาก ปกติไม่เป็นแบบนี้เลย พอเสร็จธุระผมก็ขอลากลับบ้าน ช่วงที่ผมเดินทางกลับบ้านผมก็นั่งคิดว่ามันเกิดอะไรขึ้น ซึ่งลูกค้ารายนี้ผมไม่ค่อยอยากเค้าไปหาสักเท่าไรเพราะว่าเรื่องเยอะมาก แต่วันนี้มันง่ายจังไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน เลยนึกขึ้นมาว่าหรือจะเป็นเพราะกุมารทองนะก็เลยหยิบกุมารทองขึ้นมาบอกว่าลูกมาช่วยพ่อใช้ไหม เดี่ยวพ่อทำบุญให้นะและก็ขอบคุณกุมารทองพอเที่ยงคืนผมก็ข้าวน้ำขนมให้กุมารทองแต่วันนี้พิเศษหน่อยมีของเล่นให้กุมารทองให้ด้วย พอทำอะไรเสร็จผมก็เข้านอนตามปกติ ฝันว่าคราวนี้ชัดมาก มีเด็กผมจุกไม่ได้ใส่เสื้อมาหาผมยิ้มให้ผมและก็วิ่งเข้ามากอดผม และผมก็ตื่น ก็ งง เหมือนกันหลังจากนั้นผมก็เริ่มที่จะมีงานทำเหมอนคนอื่นเข้า ผมก็เลยมานั่งคิดดูว่าเรื่องนี้มันไม่ธรรมดาแล้ว ผมก็เลยโทรไปหหาพี่หมวย ปรึกษาพี่หมวยดูก็ขอเข้าสักและจองคิดสักกับพี่หมวย
วันนันผมต้องขอขอบคุณพี่หมวย มากที่ให้กุมารทองมาอยู่กับผม เป็นของดีมากถ้าไม่ได้กุมารทองผมว่าชีวิตผมก็คงไม่มีอะไรเลยนะผมว่า
ผมขอเรียนให้ทราบนะครับว่า ที่สำนักอาจารน์เสือ นี้ของจริง ครูแรงจริงช่วยลูกศิษได้ขอให้ทำตาม กฎ 3 ข้อ ชีวิตของคุณก็จะดีขึ้นได้จริงๆครับ
แล้วชีวิต การงาน การเงิน และครอบครัวของคุณจะดีขึ้นได้แน่นอนครับ ฝากเรื่องประชาสัมพันนะครับ
ในวัน พฤหัส ที่ 12/5/59 นี้ ผมจะไปสำนักอาจารย์เสือเพื่อที่จะสัก ยันนะเมตตา มหานิยม ซึ่งเป็นยันที่เกี่ยวกับเรื่องการงาน ติดต่อเจรจา ก็มีคนรักเมตตา ไปที่ไหนก็มีคนรัก และเอ็นดู พร้อมให้การสนับสนุน แต่ศิษท่านใดสนใจหรือสะดวกมาสักพร้อมกันกับผมนะครับ มาดูสำนักแห่งใหม่ด้วยครับยิ่งกว่าเดิม แล้วเจอกันนะครับ
และเรื่องที่ผมเล่ามานี้เป็ประสพการจริงจากตัวผมเอง ไม่โม้ พูดจริงๆนะครับ ที่สำนักแห่งนี้ ครูดีครูแรง ขอให้คุณมีความเชื่อและศรัตฐาของครูบาร์อาจาร์ ปาติหารก็จะเกิดขึ้นให้คุณเห็นโดยที่คุณประสพขึ้นเองครับ แล้วเจอกันที่สำนักนะครับ ...^_^
คมสัน แม้กไม้

โพสต์โดย tattoo_admin » พุธ พ.ค. 10, 2017 7:51 am

ผู้ที่มีความศรัทธา ย่อมพบกับความประสบสุขและสมหวังค่ะ พี่หมวยจะเป็นกำลังใจและส่งแรงใจให้ศิษย์ทุกๆท่านสมประสงค์อย่างที่หวังไว้ทุกๆท่านค่ะ
แนบไฟล์
14322323_1837011509862022_7834430830099486440_n.jpg (112.34 KiB) เปิดดู 11565 ครั้ง
tattoo_admin
ผู้ช่วยคุณหมวย

โพสต์โดย tattoo_admin » เสาร์ มี.ค. 16, 2019 9:53 am

เราขอเตือน..สำหรับพวกโฆษณากรุณามีมารยาททางสังคมบ้าง นี้ไม่ใช่เว็บสาธารณะ และพวกเราไม่ต้องการพวกคุณอย่าทำตัวเป็นขยะสังคม เรารู้ว่าคุณเป็นใคร อย่าทำให้ตัวเองเดือดร้อน อย่าให้เราประจานชื่อคุณลงเว็บเลย ออกจากที่นี่ไปแล้วก็อย่ากลับมาวุ่นวาย อย่าให้เราต้องจุดธูปแช่งคุณเลย เลิกพฤติกรรมนี้สะ เราขอเตือน อย่ามาลงข้อความโฆษณาอีก..และทางศิษย์ทั้งหลายที่มาดูเว็บบอร์ดก็โปรดระวังพวกนี้ พวกนี้เป็นลิงค์ไวรัส อย่าได้กดเข้าไปมันจะทำลายมือถือและคอมพิวเตอร์คุณ และช่วยสอดส่องดูแลรายงาน กลุ่มทีมศิษย์ อ.เสือ ได้เลยค่ะ ถ้าพบเห็น อย่าให้พื้นที่ขยะสังคมพวกนี้ค่ะ
แนบไฟล์
file.jpg (30.18 KiB) เปิดดู 8627 ครั้ง

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ มี.ค. 16, 2019 9:53 am.

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง