แม่เป๋อสาวแสนสวยรวยเสน่ห์ดึงแฟนตัวดีกลับมาสยบแทบเท้า

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

แม่เป๋อสาวแสนสวยรวยเสน่ห์ดึงแฟนตัวดีกลับมาสยบแทบเท้า

โพสต์โดย ปริมใจ » อาทิตย์ เม.ย. 07, 2019 3:12 pm

ตั้งแต่เราได้ทำการสักยันต์แม่เป๋อไปได้ซักระยะหนึ่งแฟนตัวดีของเราก็กลับมาคุยด้วยดีกว่าเดิม แต่ยังไม่กลับมาอยู่นะคะมีแต่คุยไลน์กันค่ะแต่ล่ะครั้งที่ได้คุยกับแฟน แฟนจะคุยดีด้วยตลอด เป็นห่วงเรามากขึ้น พี่หมวยกูรูด้านความรักของเราที่แนะนำแต่สิ่งดีๆแนะแนวทางการปฏิบัติที่สุดถึงที่สุดค่ะ สอนเราทุกอย่างเกี่ยวกับการพูด การปรับเปลี่ยนตัวเอง การทำตามกฎเหล็กของสำนักที่เราเองจะต้องปฏิบัติให้ได้ พอวันที่เราก็ได้เดินทางจาก กทม ไปพัทยาใต้เพื่อไปสักยันต์พ่อเพชรพญาธรเพิ่มอีก เพราะพี่หมวยแนะนำว่าถ้าสักยันต์พ่อเพชรแล้วแฟนจะรักจะหลงมาก พี่หมวยแนะนำในสิ่งที่ดีๆให้เราตลอด เราไปถึงคนแรกของสำนักวันสักยันต์พ่อเพชร เดินทางตอนตี5กว่าๆขับไปเรื่อยๆไม่ได้รีบร้อนอะไร เพราะตอนนั้นพัทยาโดนน้ำท่วมแต่สำนักไม่เป็นไรเลยค่ะ เพราะบารมีครูอาจารย์ พ่อแก่ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ปัดเป่าไปหมดค่ะ ที่สำนักวันนั้นมีลูกศิษย์หลั่งไหลมากันมากจนสำนักไม่พอนั่ง ลูกศิษย์ทุกคนไหว้ครู แล้วนั่งรอสักยันต์แบบมีระเบียบ พี่หมวยก็มีการเทสลูกศิษย์ใหม่ที่มาสัก พี่หมวยใส่ใจลูกศิษย์ทุกคน พี่หมวยบอกว่าเงินทองไม่สำคัญรับเงินมาแล้วศิษย์ทำไม่ได้ก็ไม่มีค่าอะไร พี่หมวยบอกตัวเราต้องช่วยเหลือตัวเราเองด้วยเพราะพี่หมวยก็เหมือนผู้ที่เป็นสะพานพาเราข้ามไปสู่ความสำเร็จ สมหวัง ที่สำคัญเราต้องห้ามแหกกฎของสำนัก เชื่อพี่หมวยแล้วทุกอย่างจะสมหวัง ลูกศิษย์รอคิวโดยไม่มีการแย่งคิวกัน เรามาสำนักเราต้องสำรวมด้วยนะค่ะ พอเราสักเสร็จตอนกลางวันพี่หมวยของเราก็ใจดีเลี้ยงข้าวศิษย์ทุกคนอีกนะค่ะใจดีสุดๆๆๆๆค่ะ ถ้าใครได้รู้จักพี่หมวยแล้วจะรู้ว่าพี่หมวยเป็นคนน่ารักมากๆๆๆๆสอนแบบตลกๆด้วยบางครั้ง พี่หมวยจะจิงจังกับทุกเรื่องนะค่ะ เพราะอยากให้ทุกอย่างออกมาดี ไม่ต้องถาม ต้องคุยกะพี่หมวยนะค่ะเพราะพี่หมวยจะนิ่งมีสมาธิค่ะ พอกินข้าวเสร็จศิษย์ที่สักเสร็จแล้วก็ลาพี่หมวยกลับบ้าน ตอนกลับพี่หมวยยังถามมีค่าน้ำมันไหม กลับถึงบ้านก็โทรหาถึงบ้านยัง พี่หมวยเปรียบเสมือนแม่เราอีกคนที่คอยห่วงและสอนเรื่องความรัก ถึงแม้ว่าเวลาของพี่หมวยไม่ค่อยจะมีพี่หมวยก็ยังโทรหา ตอนจิตเราไม่นิ่งพี่หมวยเหมือนรู้และจะโทรมาตลอดพี่หมวยรู้เรื่องเราหมดทุกเรื่องเลยค่ะ โดยที่เราไม่ได้เล่าให้พี่หมวยฟังเลย แต่เราเองไม่ปฏิบัติตามกฎเหล็กของสำนักเพราะรู้ตัวเองเลยว่าจิตไม่นิ่ง รอคอยแฟน เพราะแฟนบอกจะมาหา พี่หมวยบอกเราไม่นิ่ง ไม่ว่าจะกิน จะนอน จะอึ นึกถึงแต่แฟนตลอด พี่หมวยให้เรามุ่งไปที่พ่อแก่ ครูบาอาจารย์ พ่อเพชรและแม่เป๋อ เราถึงช้า เพราะมัวแต่รอ พี่หมวยห่วงเราบอกให้เราเริ่มทำใหม่ สอนทุกอย่าง ถ่ายทอดมาจนหมดทุกอย่างจริงๆค่ะ การทำสีผม ทำคิ้ว ทำหน้า การดูแลตัวเอง การปฏิบัติกับแฟน การทำตัวเองให้อ่อนหวาน ศิษย์คนนี้ไม่รู้จะบอกอย่างไรกับพี่หมวยว่าเรารักและเคารพพี่หมวยมากที่สุด เราไม่ได้แต่ไปสักยันต์แล้วให้ตัวเองสมหวังนะค่ะ แต่เรายังได้ทั้งแม่ พี่สาวใจดีแสนสวยทั้งกายและใจที่คอยบอกคอยสอนศิษย์คนนี้ทุกอย่าศิษย์คนนี้รักพี่หมวยมากๆๆๆๆๆที่สุดอย่างสุดซึ้งและขอให้อาจารย์เสือ เข็มเทวดา และพี่สาวสุดสวยแสนดีมีแต่ความสุขค่ะ * ลืมบอกว่าตั้งแต่ไปสักยันต์มามีเสน่ห์มากขึ้นไปไหนคนมองเยอะขึ้น คุยอะไรก็ง่ายขึ้นกว่าเดิมค่ะ ถ้าใครมีปัญหา หาทางออกไม้ได้โดยเฉพาะความรักปรึกษาพี่หมวยใจดีแสนสวยปรัมจารย์ด้านความรัก เสน่ห์ ได้เลยค่ะไม่มีเสน่ห์ เจ้านายหัวหน้าไม่ใส่ใจ คอนเฟริมเลยค่ะสมหวังทุกคนแน่นอน

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on อาทิตย์ เม.ย. 07, 2019 3:12 pm.
ปริมใจ

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง