คนรักกลับเพราะพี่หมวย

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

คนรักกลับเพราะพี่หมวย

โพสต์โดย ลูกนัท ม.อินเตอร์ » เสาร์ ส.ค. 05, 2017 4:54 pm

คือเรื่องของเรามีอยู่ว่าเรมีแฟนอยู่หอเดียวกัน เช่าห้องอยู่ด้วยกันมาได้ 1 ปี โดนส่วนตัวแล้วเราเ็นคนอารมร์ร้อนมาก ขี้เหวี่ยง ขี้วีนตามภาษา พอเวลาทะเลาะกันเราก็เหวี่ยงใส่เค้ามาโดยตลอดจนกระทั่งวันนั้นแฟนเราไปเที่ยวที่ผับ เราก็ไม่ได้อะไรก็ให้ไปแล้วพอหลังจากวันนั้นที่แฟนกลับมาหาเราที่ห้องเราก็รู้สึกว่าแฟนไม่เหมือนเดิมเหมือนเค้าเปลี่ยนไป เราเลยไปสืบหาสาเหตุทุกอย่างว่าเกิดไรขึ้นอะไรขึ้นจนได้รู้ว่าเหมือนเค้าไปติดสาวคนใหม่ เจอกันที่เที่ยวในวันนั้นเราพยายามทำให้เค้ากลับมาทุกอย่างแต่ก็เหมือนจะไม่เป็นผล ทั้งตื้อก็แล้วอะไรก็แล้วคือความรู้สึกอารมณ์เราตอนนั้นคือเรารู้สึกเหมือนว่าเราเป็นรองผู้หญิงอีกคนมาก โดยส่วนตัวเราแล้วเราจะเป็นคนที่ขี้ตื้อมาก จนกระทั้งวันนึงเราไปปรึกษาเพื่อนว่าทำยังไงดีแฟนเปลี่ยนไปไม่ยอมกลับมาหาสักที เพื่อนเราเลยแนะนำว่าให้มาเจอพี่หมวยคือแบบตอนนั้นเราหมดหวังสุดๆ จนได้มาเจอพี่หมวยเหมือนได้เจอทางออก พี่หมวยแนะนำทุกอย่างดีมาก พี่หมวยแนะนำเราให้เราสักยันต์เรียกจิต สอนวิธีการปฏิบัติทุกอย่างอย่างใจเย็น สอนจนกว่าเราจะเข้าใจ เราไดุ้ยกับพี่หมวยนานมากพี่หมวยเป็นคนที่ทักทุกอย่างตรงหมดเลย เหมือนผู้หยั่งรู้เราพูดแล้วยังขนลุกเลยคะ ตอนที่พี่หมวยทักอะไรเรานี้นั่งอึ้งไปเลยคะไม่คิดว่าจะแม่นขนาดนนี้เหมือนตาเห็น หลังจากเรากลับไปเราได้ทำตามที่หมวยบอกอย่างเร่งคัดทั้งการตั้งจิต ปลุกยันต์ การวางตัวต่างๆ เพียงแค่สองวันเองคะจากแฟนเราที่มีปัญหากันมาสักพัก จากที่ไม่อยากเจอหน้าเป็นอยากเจอหน้าเราใจแทบขาด เรานี้หายไม่ได้เลยนะคะ แฟนคอลไลน์หาเราตลอดเลย ตอนนี้เราสมหวังแล้วคะอยากให้เพื่อนๆที่อ่านอยุ่สมหวังเช่นกัน ในวันที่ 9 เดือน 9 ที่จะถึงนี้สำนักได้จัดพิธีไหว้ครูถ้าใครอยากชีวิตดีดี๊หมือนนัทขอให้มากราบพ่อแก่ด้วยกันนะคะ
ลูกนัท ม.อินเตอร์

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง