ประทับใจในตัวพี่หมวยและอาจารย์เสือมากค่ะ

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ประทับใจในตัวพี่หมวยและอาจารย์เสือมากค่ะ

โพสต์โดย BBelLz » อังคาร ม.ค. 30, 2018 12:41 pm

เมื่อวันที่ 28 มกราคมที่ผ่านมา เบลล์มีปัญหาถึงขั้นเลิกลากับแฟนที่คบกันมา ด้วยความร้อนใจ จึงรีบติดต่อพี่หมวยไปตั้งแต่เช้า
พี่หมวยให้คำแนะนำเบลล์ดีมากเลยค่ะ ถึงแม้จะเป็นวันอาทิตย์พี่หมวยก็ยังเป็นห่วงเป็นใยและให้คำปรึกษาทุกอย่าง
มิหนำซ้ำ พี่หมวยบอกแนะนำเบลล์ว่า เรื่องของเบลล์เป็นอาการโคม่าแล้ว ควรมาพบโดยด่วน ขนาดเป็นวันอาทิตย์
พี่หมวยยังสละเวลามานัดเบลล์เพื่อสักยันต์แม่เป๋อและยังลงนะหน้าทอง สาลิกาลิ้นทองให้อีกด้วย ทั้งพี่หมวยและอาจารย์เสือ
เมตตาและให้คำแนะนำเบลล์ทุกอย่าง เป็นห่วงมากๆ ขอบคุณมากๆนะคะ ขอบคุณที่มอบลายสักสวยๆ ดีๆ แรงๆให้
และยังให้โอกาสเบลล์ได้เป็นศิษย์ของสำนักอาจารย์เสือ เป็นศิษย์ของพ่อแก่ ขอบคุณจริงๆค่ะ ประทับใจมากๆ
BBelLz
ลูกศิษย์ใหม่

Re: ประทับใจในตัวพี่หมวยและอาจารย์เสือมากค่ะ

โพสต์โดย แอร์ เงินงาม » อังคาร ก.พ. 13, 2018 9:19 pm

ประทับใจพี่หมวย...มั๊กมากค่ะ...ครั้งแรกที่ไปสัก..แอร์ไปคนเดียวค่ะ...ก็ยังเก้ๆกังๆอยู่ค่ะ..ครั้งแรกที่เจอพี่หมวย...เหมือนพี่หมวย จะดุ55+แอบคิดแบบนั้น แต่จริงๆแล้ว...พี่หมวยเป็นคนน่ารัก..ใจดี คอย บอก คอยสอน...ทุกครั้งที่ไป..พั่หมวยจะบอกว่า...เราต้องมาด้วยใจ..ไม่ใช่เอาเงินมาแรกยันต์..คือ..เราต้องตั้งใจ มีศรัทธา รัก เชื่อถือ และนับถือ...ไม่ใช่ไปเพราะอยากได้ยันต์หรือไปเพราะคนอื่นๆแนะนำ...แอร์มีความเชื่อเรื่องนี้อยู่แล้วค่ะ จนได้มาคุยกับพี่หมวยและพี่หมวยก็ให้คำแนะนำ...ขอบคุณ..ทุกคำแนะนำ..พี่หมวย น่ารักเป็นกันเอง ที่สำคัญพี่หมวยงานยุ่งมาก..ถ้าไม่จองคิวล่วงหน้า...ก็นานหน่อย..แต่แอร์จองคิวล่วงหน้าค่ะ..เพราะรู้ว่าในแต่ละวันลูกศิษยมาเยอะ...

#รัก...พี่หมวยยยยยยยยยยย ฝุดๆๆๆๆ
แอร์ เงินงาม
ลูกศิษย์ใหม่

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง