เหนือคำสิ่งอื่นใด คือครูบาอาจารย์ ศรัทธาจนร่ำรวย ของจริง เชื่อมั่นเต็ม100%

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

เหนือคำสิ่งอื่นใด คือครูบาอาจารย์ ศรัทธาจนร่ำรวย ของจริง เชื่อมั่นเต็ม100%

โพสต์โดย บุญพิทักษ์ » เสาร์ มิ.ย. 23, 2018 8:05 am

ปกติเป็นคนแสวงธรรม เข้าวัดเข้าวา ไม่ค่อยยุ่งเกี่ยวกับสิ่งลี้ลับเท่าไหร่ พูดตรงๆไม่เคยเชื่อมาก่อน บางทีเอาไปพูดคุยกับพระปฎิบัติธรรมเรื่องพวกนี้ ท่านก็บอกว่ามีจริงแต่ถ้าเราไม่ชอบก็อย่าไปลบหลู่ เคยเดินผ่านรูปปั้นพระฤาษีพ่อแก่ เคยดูถูกในใจว่าไร้สาระ งมงาย ไม่เชื่ออย่าลบหลู่จริงๆ ท่านมาเข้าฝัน ชี้หน้า ว่ากล่าวตักเตือน และทำนายทายทักว่าตัวผมเองนั่นแหละจะเดินมาหาท่านเองให้ช่วยเหลือ ตอนแรกผมก็สองจิตสองใจจะจริงหรือเปล่า จนมาวันหนึ่งธุระกิจที่ผมเป็นเจ้าของอยู่เกิดประสบปัญหาทางด้านการเงินอย่างรุนแรง เรายิ่งทุกข์เรา ก็ยิ่งไปวัด หาความสงบ แต่กลับตรงกันข้าม ยิ่งทุกข์ยิ่งไม่สงบ เจ้าหนี้ตามทวงหนี้ตลอดเวลา สติฟุ้งซ่านไปกันใหญ่ จนนึกถึงคำที่พ่อแก่ท่านกล่าว บังเอิญคนที่มาปฏิบัติธรรมแนะนำว่าไปหา อ.เสือ เข็มเทวดา สิ ท่านเก่งเรื่อง สักยันต์ เรื่องทางโลก ต้องยอมรับว่าการเปลี่ยนเส้นทางการนับถือจากสายธรรมะ มาทางสายพ่อแก่ มันทำให้ผมปลดทุกข์ทางธุรกิจจริงๆ มันคงยังเป็นความโลภ และกิเลสในใจที่ผมยังละทิ้งไม่ได้กระมัง จึงต้องให้ผมต้องเลือกสายทางเดินให้ถูกต้อง เรื่องเงินเรื่องทอง คงต้องพึ่งบารมี ครูบาอาจารย์จริงๆ อ.เสืิอ ท่านมีลูกศิษย์ลูกหามากมาย จนทำให้ผมประหลาดใจว่า อาจารย์คนเดียว ทำไมคนนับถือท่าเยอะมากมายอย่างนี้ เห็นมี ทั้งนักการเมือง ดารา นักร้อง ไปพึ่งบารมีท่านอย่างไม่ขาดสาย และตัวผมเองก็ได้พิสูจน์แล้วเช่นกัน ว่าลายยันต์ ท่านอ.เสือ มีบารมี สมกับคำล่ำลือ จริงๆ เพียงแค่เวลาครึ่งปี ผมสามารถปลดหนี้ก้อนใหญ่นับสิบกว่าล้านได้อย่างสบาย จึงต้องกลับมามองจุดครงนี้ว่า ทางเดินของคนเรามีให้เลือกหลายทางจริงๆ แต่สุดท้ายต้องเลือกทางที่เหมาะสมกับตนเอง และผมก็มั่นใจว่า ทางสายพ่อแก่ ที่มีท่านอ.เสือ เข็มเทวดา เป็นผู้ชี้ทาง ดีที่สุดครับ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ มิ.ย. 23, 2018 8:05 am.
บุญพิทักษ์

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง