ประสบการณ์ครั้งแรกที่ได้พบกับพี่หมวย

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ประสบการณ์ครั้งแรกที่ได้พบกับพี่หมวย

โพสต์โดย แพร » พฤหัสฯ. ธ.ค. 13, 2018 3:09 pm

สวัสดีค่ะ วันนี้ 1 ธค 2561 นี่เป็นครั้งแรกที่เราได้มีโอกาสเข้ามาพบพี่หมวยที่สำนัก อ.เสือ
ต้องบอกก่อนว่าตัวเราเองก็มีปัญหาเกี่ยวกับความรักเหมือนกันค่ะ เริ่มแรกได้โทรหาพี่หมวย
พี่หมวยก็ได้นัดวันให้เข้ามาพบ ก่อนจะถึงวันมาพบพี่หมวย เราได้ส่งข้อความถามพี่หมวย
หลายเรื่องมากๆ เพราะกลัวว่าจะทำผิด แต่พี่หมวยก็ยินดีตอบทุกอย่างเลย
สัมผัสแรกที่ได้เข้ามาที่สำนัก รู้สึกได้เลยว่าเงียบสงบและสวยงามมาก เราทำให้พี่หมวยปวดหัว
กับเราหลายเรื่องมากๆ แต่พี่หมวยก็อดทนสอนเรา เอาจริงๆตอนแรกกลัวพี่หมวยดุมากๆเลยค่ะ
แล้วพอได้สัมผัสกับพี่หมวยแล้ว พี่หมวยพูดตรงและจริงใจค่ะ ไม่ได้ดุอย่างที่คิด สิ่งไหนไม่ดีก็บอกให้เรา
ปรับปรุงและแก้ไขค่ะ เราได้สักแม่เป๋อกับลงนะค่ะ ตอนที่เข้าไปทำพิธี อ.เสือน่าเกรงขามมากๆค่ะ
หลังจากทำการสักเสร็จพี่หมวยก็สอนวิธีปฏิบัติให้กับเราอีกค่ะ พี่หมวยพูดเสมอว่า ถ้าเชื่อพี่หมวย
ไม่นานเกินรอ ผลก็จะออกมาดีค่ะ สำหรับวันนี้ หนูต้องขอบคุณพี่หมวยที่สอนอะไรหลายๆอย่าง
ให้กับหนู แล้วหนูก็ขอโทษพี่หมวยด้วยนะคะที่รบกวนพี่หมวยจนมากเกิน แล้วก็ทำให้พี่หมวยปวดหัว
ความรู้สึกของหนูทุกครั้งที่ได้ฟังคำสอนจากพี่หมวยทำให้หนูมีกำลังมากขึ้นค่ะ ตอนขากลับพี่หมวย
ยังโทรมาให้กำลังใจ และสอนอะไรอีกหลายอย่างเลยค่ะ เหตุการณ์หลังจากนี้จะเป็นยังไง
เดี๋ยวเราจะมาเล่าให้ฟังต่อนนะคะ รักพี่หมวย รักพ่อแก่ รักแม่เป๋อ และเคารพอาจารย์เสือค่ะ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on พฤหัสฯ. ธ.ค. 13, 2018 3:09 pm.
แพร

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง