สองวันแฟนติดต่อกลับมา

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

สองวันแฟนติดต่อกลับมา

โพสต์โดย แพร » จันทร์ ธ.ค. 03, 2018 8:30 pm

สวัสดีค่ะ เราเราขอเล่าต่อจากที่เคยเขียนไว้นะคะ
หลังจากที่เราไปสักยันต์แม่เป๋อมาเมื่อวันที่ 1 ธ.ค. 2561 หลังจากที่กลับมากจากสำนัก
พี่หมวยก็ได้ติดต่อเรากลับมาประมาณ 5 ครั้งได้ คืนแรกที่เราได้คุยกับพี่หมวย เรารู้สึกสบายใจมากๆ
รุ้สึกอบอุ่น พี่หมวยสอนทุกๆอย่างเลยค่ะ สอนในเรื่องที่ดีๆ ให้กำลังใจเรา
คืนที่สองพี่หมวยก็โทรมาหาเราอีก เราคุยกันมากขึ้นค่ะ เราก็ยิ่งรู้สึกว่าสบายใจมากขึ้น รู้สึกดีมากขึ้น
มีกำลังใจมากขึ้น พี่หมวยจะบอกตลอดว่า ให้รักแม่เป๋อมากๆ และรักพ่อแก่สุดพลัง
และในเช้าวันนี้ค่ะ (3 ธค 2561) เรากำลังแต่งตัวจะไปเรียนตามปกติไม่ได้สนใจอะไร พอหยิบโทรศัพท์มาดู
แฟนเก่าเราโทรมาหาเรา 3 สายค่ะ แต่เราไม่ได้รับเนื่องจากปิดเสียงไว้ เลยไม่รู้ว่าเขาโทรมา
ในตอนนั้นรู้สึกใจสั่นมากๆ ทำอะไรไม่ถูก เลยมำผิดกฏโดยการส่งข้อความหาพี่หมวย
ประมาณเที่ยงกว่าๆพี่หมวยก็โทรกลับมาค่ะ พี่หมวยก็ให้กำลังใจเรา บอกว่าเราควรทำยังไงต่อไป
สำหรับเราในตอนนี้ เรารักพี่หมวยมากๆค่ะ รักแม่เป๋อและพ่อแก่ด้วย หลังจากนี้จะเป็นอย่างไร
เราจะมาเล่าให้ฟังต่อนะคะ
รักพี่หมวย รักแม่เป๋อ รักพ่อแก่ และเคารพอาจารย์เสือค่ะ
แพร

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง