ความประทับใจที่ได้รับจากพี่หมวย 2

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ความประทับใจที่ได้รับจากพี่หมวย 2

โพสต์โดย Little rabbitz » จันทร์ ก.พ. 18, 2019 7:56 pm

เมื่อวานนี้โอกาสได้ไปสักยันต์แม่เป๋อมาค่ะ จากเดิมเป็นคนที่จิตใจว้าวุ่นมาก เอาแต่ใจ จะเอาให้ได้ดั่งใจในขณะนั้นเลย พอไปเจอพี่หมวย พี่หมวยเหมือนจะรู้นิสัยเราทุกอย่างเลย พี่หมวยคอยเตือนสติตลอดค่ะ ให้เฉยๆไว้ นิ่งๆไว้ ใจต้องสงบ ให้รักแม่เป๋อมากๆ คิดถึง และคุยกับแม่เป๋อในช่วงที่เรากำลังนั่งคิด จิตใจสับสนอยู่นั้นเอง พี่หมวยก็ได้โทรมา ไม่น่าเชื่อเลย เรากำลังคิดถึงพี่หมวย อยากจะขอคำปรึกษาจากพี่หมวย พี่หมวยก็โทรมาเหมือนรู้ส่าเราต้องการที่พึ่ง เมื่อก่อนเราทักหรือพิมอะไรไป แฟนเราจะค่อนข้างรำคาญและหงุดหงิดใส่เราตลอด พี่หมวยบอกอย่าไปเยอะกับเค้า นิ่งๆไว้ ตอบบ้างไม่ต้องมาก พอเราเริ่มทำแบบนั้น แฟนเราพิมมาเยอะมาก ไม่เหมือนที่เคยคุยกันครั้งก่อนๆที่แทบจะไม่อยากตอบอะไรเราเลย หนูต้องขอบคุณคำแนะนำดีๆจากพี่หมวยนะคะ พี่หมวยอยู่ข้างๆเราเสมอค่ะ ไม่เคยทิ้งเราไปไหน หนูรักพี่หมวยมากๆเลยค่ะ
Little rabbitz
ลูกศิษย์ใหม่

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง