แชร์ประสบการณ์

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

แชร์ประสบการณ์

โพสต์โดย Jo หมูกะทะ » พุธ เม.ย. 10, 2019 11:42 am

สวัสดีคับ วันนี้ผมอยากมาแชร์ประสบการณ์ ชืวิตของผมลำบากมาก เนื่องจากพิษเศรษฐกิจ ทำมาค้าขายไม่เี
ชักหน้าไม่ถึงหลัง จนสุดท้าย ก็ เจ้ง ในวันที่หมดหวัง ไม่รู้ จะเดินไปทางไหนต่อ มี เพื่อนแนะนำให้รู้จักสำนัก อ. เสือ
จึงได้ตัดสิ้นใจ โทรหา พี่หมวย ปลายสาย ดุมาก แต่ เมื่อได้เข้า ไป เจอตัวจิง
พี่หมวยใจดีมากบอกสอน เราทุกอย่าง สำนักสงบน่านับถือมาก พี่หมวยทักเรา ตรงหมดทุกอย่าง
โดยที่เรา ไม่ได้เล่า อะไร ให้ ฟังเลย เมื่อสักเสร็จ ก็กลับบ้าน ก่อนกับ
อ.เสือ พี่หมวยใจดี ให้วัตถุมงคลเรากลับมาด้วย บอกกลับไป ชีวิตดีขึ้น แน่นอน
ขอให้ รวย รวยรวย เมื่อเรา กลับ มา ถึง บ้าน 2 วันแรกก็ ยังเหมือน เดิม แ
แต่ เราก็ ยังไม่ ท้อ ทำตามคำแนะนำพี่หมวย ทุก อย่าง วันที่4 ปราฏิหาญมีจิง
อยู่ๆ ลูกค้า โทรมา สั่ง ของเยอะมาก ซึ่งลูกค้า เจ้า นี้ ไม่ สั่ง ของเรานาน มากแล้ว

จนทุกวันนี้ จากที่เงียบๆ เรา กลับมาขายดี มาก ที่ผม มีทุกวันนี้ได้ ก็เพราะสำนัก และครูบาอาจารย์ ที่ คอยช่วยเหลือเสมอ
จึง อยากจะ บอก ทุกๆคน ที่กำลัง สิ้นหวัง ไม่รู้จะหันไป ทางไหน ลอง ติดต่อ พี่หมวย ดู คับ ถึง
พี่หมวย จะดุหน่อย แต่ แกก็หวังดีกับลูกศิษย์ ทุกคน อยากให้ทุกคกคนประสบความสำเสร็จ

สุดท้ายนี้ ต้องขอ ขอบคุณ พี่หมวยและ อ. เสือ มากๆ ที่ช่วยเหลือ อดทน กับศิษย์ คนนี่แนะนำสั่งสอนทุกอย่าง
ขอบคุณคับ

ปล. ทุกอย่างคือความจิง ไม่ใช่หน้าม้า น่ะคับ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on พุธ เม.ย. 10, 2019 11:42 am.
Jo หมูกะทะ

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง