อยากมีชีวิตที่สุขสมหวังเชิญทางนี้

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

อยากมีชีวิตที่สุขสมหวังเชิญทางนี้

โพสต์โดย สาวเจ้าเสน่ห์ » พุธ พ.ค. 08, 2019 4:09 pm

หลายๆคนคงเคยได้ยินชื่อเสียงของสำนักอาจารย์เสือกันมาบ้างแล้ว และคงสงสัยว่าทำไมลูกศิษย์สำนักนี้ถึงได้ดีทุกคน มาทางนี้คะคียจะเล่าให้ฟัง เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับคียเอง แต่ก่อนคียเป็นคนไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้เท่าไหร่เพราะคิดว่าชีวิตของเราก็ดีอยู่แล้วแต่พอวันนึงดันไปตกหลุมรักชายรูปงาม ที่ใครๆก็ต่างอยากได้เข้า โอ้โห่งานนี้ทำทุกอย่างเลยคะเพื่อจะได้เค้ามาแต่เค้าก็ดูเฉยๆกับเรา จนได้มาเจอพี่หมวย นางฟ้าของหลายๆคนคียถามพี่หมวยเลยคะทำยังไงถึงจะได้เค้ามาคียชอบเค้ามากจริงๆ พี่หมวยก็แนะนำยันต์ให้คียด้วยคความที่คียเป็นศิษย์เก่าแต่ห่างไปบ้างด้วยความอยู่ต่างประเทศ วันนี้ได้กลับมาให้พี่หมวยและอาจารย์ช่วยลูกอีกครั้ง คียรู้สึกดีทุกครั้งที่ไปสำนักไม่อยากกลับตลอดจนพี่หมวยต้องบอกว่าเดี๋ยวค่อยคุยกันเวลาเราเยอะ คียได้รับยันต์ยอดสตรีมา แต่ละคนแล้วแต่ยันต์นะคะเพราะยันต์จะไม่เหมือนกัน พี่หมวยจะจัดยันต์ให้เข้ากับคนนั้นๆไป ตอนเรากลับมาก็ไม่อะไรคะ แต่ก่อนกลับอาจรย์เสือทักว่าได้ยันต์นี้ไปแต่งงานกับ....เมื่อไหร่อย่าลืมพาพี่หมวยไปละ และทุกครั้งที่อาจารย์พูดมักจะเป็นจริงเสมอ เพราะอาจรย์ไม่ค่อยพูดกับใครสักเท่าไหร่ เราดีใจมากเลยคะที่ได้เป็นศิษย์สำนักอาจารย์เสือ เพราะอาจารย์กับพี่หมวยเป็นคนดีมากไม่แบ่งแยกศิษย์แถมรักศิษย์ทุกคนอย่างเท่าเทียม แถมอาจรย์ยังเป็นสายขาว เน้นการทำบุญตั้งจิตเป็นหลัก ไม่มีของเข้าตัว กลับมาทีเรื่องของคีย หลังจากได้ยันต์มา คียก้บินกลับมาที่ทำงาน ปกติคียจะต้องชวนเค้าคุยพอได้ยันต์นี้มาเค้าเป็นคนมาชวนคียคุยก่อน เข้าหามากขึ้นเพราะเค้าเป็นคนที่วางตัวมาก จนตอนนี้เรากำลังได้ออกเดทกันคะวันศุกร์นี้แล้วแอบตื่นเต้นแต่เพราะว่ามีครูบาอารย์และพ่อกับแม่เลยไ่ค่อยกลัวเท่าไหร่คิดอยุ่เสมอว่าเดี๋ยวพ่อกับแม่ก็บัลดาลให้เราเอง ไม่ใช่แต่คนที่เราหมายปองหันมาชอบเราอย่างเดียวนะคะ แต่คนที่เคยคุยที่เราเคยรักเค้ามากก็กลับมาขอให้มาอยู่ด้วยกัน กลับไปอยุ่กับเค้าไปเป็นแฟนเค้าเหมือนเดิม แต่ตอนนี้เรามีคนใหม่แล้วเราเลยเฉยๆ รวมถึงมีคนเข้าหามากจนแทบจะรับมือไม่ไหว จากลูกค้าที่คิดว่าจะด่าเรากลับหันมาชอบเราเฉย เจ้านายจะเลื่อนตำแหน่งให้ เงินไหลเข้ามาเทมา ขอเพียงแค่ทุกคนเปิดใจ รักพ่อแก่อย่างสุดหัวใจ เพียงเท่านี้เราก้จะได้มากกว่าที่เราขอแล้วคะ ไม่ว่าเรื่องอะไรสำนักนี้ช่วยคุณได้ เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ แล้วมารอติดตามตอนต่อไปกันเร้วๆนี้
สาวเจ้าเสน่ห์

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง