มาต่อจากที่ได้ไปสักแม่เป๋อมานะครับ

ประกาศและข่าวสารจากสำนัก

มาต่อจากที่ได้ไปสักแม่เป๋อมานะครับ

โพสต์โดย kookoiza0123 » อาทิตย์ ก.ย. 15, 2019 9:14 pm

ตัวผมได้ไปสัก เมื่อวัน จันทร์ที่ 2 ที่ผ่านมานี้ หลังจากสักผมก้อทำตัวผิดกฏดื้อไม่ฟัง กะวลกะวายฟุ้งซ่าน จนแม่หมวยหนีเลย(หนีจริงๆนะครับ)แล้วแม่หมวยก้อบอกผมเลยว่า ของที่หนูสักไปไม่ได้ผล ตอนนี้ใจลึกๆก้อรู้สึกแย่มากๆครับ แต่ใจผมยังไม่ท้อครับสู้ต่อไปครับผมพยายามหากิจกรรมทำเพิ่มเติมหลายๆ ปลุกยันไหว้ครูหาทำบุณตามที่แม่หมวยบอกแล้วก็เริ่มทำตามกฏอย่างจริงจังเพื่อไห้จิตตัวเองนิ่ง เพื่อให้ตัวเองไม่ฟุ้งซ่าน จนผ่านมา 1 อาทิต จิตผมก้อนิ่ง หลังจาดนั้นสิ่งที่เกิดก้อคือ รู้ตัวว่าตัวเองเริ่มมีเสน่ห์รอบด้านไปไหนมาไหนมีแต่คนมอง พูดคุยกับคนรู้สึกง่ายขึ้น ยิ่งเป์นพวกเพื่อนยิ่งคุยง่ายมากๆครับ เริ่มมีผู้ใหญ่เห็นอกเห็นใจโดยที่เมื่อก่อนไม่รู้สึกว่าเป็นแบบนี้นะครับตัวผมหน้าตาก็ไม่ดีแต่ทำไมถึงมี ผญ เข้าหา3คนเลยนะ (แต่ตอนนี้ก้อมีออกไปบ้างแล้วครับ) รู้สึกว่า เดินไปไหนมาไหนก็มีแต่คนมอง แล้วรู้สึกดีๆมากๆที่ตัวเองดูมีเสน่ห์ครับ (แต่แฟนยังไม่กลับมานะครับเพราะยังนิ่งไม่มากพอ)พอหลังจากนั้นแม่หมวยสุดที่รักของเราก็โทรมาครับตอนนั้นผมดีใจมากๆๆๆเลยผมกร๊ดเลยผมพูดตรงๆดีใจมากๆที่ได้เค้าโทรกับมา อยากให้ทุกคน เชื่อ แล้วศรัทธา แล้วฟังแม่หมวยให้มากๆนะครับเพราะทุกสิ่งทุกอย่างแม่หมวยของเราหวังดีตลอดสนใจเราตลอดแต่เราก็ต้องช่วยตนเองไห้เยอะๆครับไม่มีคัยสามารถช่วยตัวเองได้มากเท่าตัวเราครับ สู้ๆนะครับ
(เดี๋ยวจะมาเล่าต่อนะครับ)
kookoiza0123
ลูกศิษย์ใหม่

ย้อนกลับไปยัง ประกาศ/ข่าวสารจากสำนักฯ