[กระดานสนทนาเก่า] อ่านหน่อยค่ะ

ลูกศิษย์ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์

[กระดานสนทนาเก่า] อ่านหน่อยค่ะ

โพสต์โดย Admin_Boy » พุธ ก.ย. 04, 2013 3:16 pm

อ่านหน่อยค่ะ
โดย แตม (171.99.1.xxx) | 26 ม.ค. 2556 11:30 น. | อ่าน 492

เป็นศิษย์อาจารเสือค่ะ เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วได้ สักโคตรหัวใจเสน่มา ดีมากค่ะ ชีวิตประสบผลมากมากที่สุดช่วงนั้นซื้อบ้านซื้อรถได้เลยการเงินการงานดีมากความรักไม่ต้องพูดถึงใกล้จะเลิกกันยังกลับมาเอากันใหม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้จะเข้าเบจเพสว่าจะให้อาจารเสือช่วยหนุนดวงให้หน่อย 2 ปีแล้วเรายังนึกถึงท่านอาจารและพี่หมวยตลอดเลย การเดินทางมาพัทยาไม่ยากหรอกค่ะทีเวลาเราไปเที่ยวเชียงใหม่เชียงรายยังไกลกว่าอีกค่ะใช้เงินก็เยอะด้วย พัทยาแค่นี้เอง มาง่ายๆค่ารถก็ไม่แพงด้วย มาเที่ยวทะเลมาดูของสวยๆงามๆ และมาเอาของดีๆจากอาจารกลับบ้านชีวิตก็แฮปปี้แล้ว คิดดีทำดีพูดดีได้ของดีจากอาจารชีวิตจะไม่รุ่งได้ไงอยู่พัทยาคนก็เยอะมาหาอาจารก็มาก มาก็ง่าย ไม่เจ๋งไม่เลิศอยู่ไม่ได้หรอกค่ะ อันนี้ไม่ได้พูดให้เชื่อค่ะแค่เล่าประสบการที่ได้พบได้เห็นได้ประสบพบเจอมากับตัวเล่าให้ฟัง อาจารใจดีน่ารักค่ะ พี่หมวยก็น่ารักค่ะพูดคำเดียวไม่ต้องพูดซ้ำ ถามอะไรพูดอะไรผิดไม่เคยโกรธเลย ที่พูดอย่างนี้เพราะว่าเคยทำผิดกับพี่หมวยค่ะ แต่คำเดียวที่ได้จากพี่หมวย คือ “ไม่เป็นไรลูก เราเริ่มกันใหม่” คำเดียวเลยค่ะ น้ำตาคลอเลย เพราะว่าเป็นอะไรที่กลัวมากค่ะตอนที่โทรไป แต่คนเราโกดไม่โกดน้ำเสียงดูออกค่ะ แต่นี่ไม่มีเลยเสียใจจังที่ทำผิดกับพี่หมวยคงไม่บอกว่าเรื่องอะไรสาเหตุอะไร พูดไปเหมือนแก้ตัวยอมรับผิด แต่พี่หมวยก็พร้อมที่จะให้อภัย ด้วยคำว่าไม่เป็นไร แตมเจอเรื่องแบบนี้มา ถ้าใครมาว่าอาจารและพี่หมวยบอกได้คำเดียวว่ามัน มันเป็นศิษย์ไม่มีครู เหยียบเงาครูชีวิตก็ไม่รุ่งเรืองหรอกค่ะและคนพวกนี้ก็ไม่น่าคบด้วย (คบคนพาล พาลพาไปหาผิด คบบัญทิต ๆ พาไปหาผล) คำนี้ยังใช้ได้ดีอยู่ค่ะ ต้องขอโทษพี่หมวย และขอบคุณพี่หวยและอาจารอีกครั้งค่ะ เดินทางมาพัทยาไม่ยากค่ะ เข้าพบอาจารยากกว่า มาถึงพัทยาใต้เลี้ยวขวาซอยข้างบิ๊กซี ขับเข้ามาประมาณ250เมตรจะมีองพระตั้งอยู่ข้างหน้าตึกค่ะ หรือนั่งมอไซร์เข้ามาบอกว่ามานักเขารู้จักหมดแหละค่ะ สำนักใครๆก็รู้จักเพราะมากันเยอะและมากันบ่อย

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
#1 โดย เจ้าหน้าที่ (183.89.3.xxx) | ตอบเมื่อ 27 ม.ค. 2556 22:21 น.

ทุกๆ ประสบการณ์ของศิษย์ล้วนแต่เกิดขึ้นจริง ทำให้สังคมรับรู้และได้ทราบว่า การสักยันต์สามารถช่วยแก้ไขปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นกับคุณได้ ไม่เพียงแค่การสักเพื่อมีลวดลายยันต์เพียงอย่างเดียว แต่ได้แฝงด้วยพุทธาณุภาพ ไสยณุภาพ ก่อเกิดพลังจากความศรัทธาของศิษย์ ทำให้พลังที่เกิดขึ้นนี้เอง ไปช่วยแก้ปัญหาต่างๆของศิษย์ได้ ทั้งเรื่องการงาน ความรัก ดวงไม่ดี หนุนนำชีวิตให้สูงส่งไม่ตกอับ เสริมบารมี เสริมดวงชะตา ขจัดอุปสรรคทั้งปวง เรื่องราวต่างๆที่ศิษย์ทั้งหลายได้เขียนขึ้นด้วยความศรัทธา ต่อครูบาอาจารย์ จนหนังสือพิมพ์ บ้านเมืองได้นำลงเขียนเผยแพร่ จึงทำให้เห็นว่าสังคมได้พิจราณาแล้ว สื่อสารมวลชนระดับคุณภาพ ระดับประเทศได้พิจราณาแล้ว ว่า อ.เสือ เข็มเทวดา ได้เป็นผู้รู้แจ้งเห็นจริงในศาสตร์สักยันต์ และยังมีสื่ออีกมากมายนับไม่ถ้วนที่นำเรื่องราวของท่านไปลงเพื่อประโยชน์ต่อ สังคม

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
#2 โดย สันติสุข (180.183.209.xxx) | ตอบเมื่อ 01 ก.พ. 2556 13:06 น.
ผมว่าอ.เสือ ท่านเป็นอาจารย์ฆราวาสที่ดีมากท่านหนึ่งในวงการสักยันต์เลยนะครับ ไม่เคยมีข่าวเสียหายเรื่องโกงวัดโกงเงินศิษย์เหมือนที่อื่นที่เป็นข่าวเลย เรื่องทำบุญท่านก็ให้ไปทำเองที่วัด มีการบอกกล่าววิธีการทำบุญไว้ชัดเจน การทำบุญที่ถูกวิธีจะทำให้ผลที่เราคาดหวังสำเร็จผลได้เร็วยิ่งขึ้น แต่ก่อนผมก็ไปทำบุญแบบเรื่อยเปื่อยไม่ได้คิดอะไร ใส่บาตรพระ ใส่ตู้ ถวายสังฆทาน ปล่อยนกปล่อยปลา นั่งสมาธิ แต่ทำไมชีวิตมันยังแย่อยู่ แต่พอมาสักยันต์และฟังวิธีการต่างๆของทางสำนักแล้วไปปฎิบัติตาม ก็เป็นที่สมหวังทุกอย่างดีครับ ผมว่าการที่เราตั้งใจทำอะไรไปด้วยความศรัทธาไม่มั่วแต่มุ่งหวังผลจนเกินเหตุ ผลที่ตามมาก็จะดีเองครับ อย่างผม ทำอะไรไปอย่างเรื่องทำบุญ ผมก็ไม่ได้หวังว่ามันจะสมหวังเร็วๆ แต่กลับได้ผลเร็ว แต่มีศิษย์บางท่านที่ไปสักยันต์พร้อมกับผม ทำบุญก็บ่นว่าจะเอาเร็วๆ หวังผลเร็วๆ สักยันต์ก็จะเอาผลเร็วๆ ไม่เคยเห็นเขาจะพูดถึงเรื่องศรัทธาครูบาอาจารย์อะไรเลย จนไปเจอพระเกจิท่านหนึ่งไปบ่นให้พระฟังว่าสักยันต์แล้ว ทำบุญแล้วไม่เห็นได้อะไร พระท่านเลยสอนว่า ทำอย่างโยมร้อยชาติพันชาติก็ได้ผลยาก คนมีครูก็ต้องศรัทธาครู คนทำบุญก็ต้องศรัทธาบุญ ทำอะไรหวังแค่ตอบสนองความโลภในใจมันจะได้ผลไหม ชีวิตเจริญยาก ข้อความนี้กลับไปทบทวนดูนะครับ สำหรับเพื่อนๆ ศิษย์ๆที่ยังมีพฤติกรรมเห็นแก่ได้กลับไม่มีความศรัทธาในครูบาอาจารย์ อย่างเห็นว่าสิ่งเหล่านี้เป็นสิ่งของซื้อขายกันมันจะไม่ถูกต้องนะครับ
Admin_Boy
Site Admin

Re: [กระดานสนทนาเก่า] อ่านหน่อยค่ะ

โพสต์โดย voog46385 » อังคาร ธ.ค. 13, 2016 10:39 am

ได้ความรู้ใหม่ๆgoldclubslot
voog46385
ลูกศิษย์ใหม่

ย้อนกลับไปยัง ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง